วันนี้ (22 พ.ค. 67) เวลา 06.30 น. พ.ต.ท.สุภัส พรหมเผ่า สว.ตม.จว.พะเยา มอบหมายให้ ร.ต.อ.อิทธิพล เวียงลอ รอง สว.(อก.)ตม.จว.พะเยา พร้อมด้วยข้าราชการในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมงานเวียนเทียนทางน้ำกลางกว๊านพะเยาหนึ่งเดียวในโลก ครั้งที่ 51 เนื่องในวันวิสาขบูชา พิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระสงฆ์จำนวน 72 รูป ณ บริเวณลานอเนกประสงค์เทศกาลเมืองพะเยา ท่าเรือวัดติโลกอาราม ตำบลเวียง อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวประเพณี วัฒนธรรมและชาติพันธุ์จังหวัดพะเยา
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0224.jpeg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0226.jpeg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0225.jpeg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0216.jpeg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0218.jpeg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0223.jpeg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0220.jpeg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0222.jpeg)