วันนี้ (5 มี.ค. 67) เวลา 15.30 น. พ.ต.ท.สุภัส พรหมเผ่า สว.ตม.จว.พะเยา มอบหมายให้ ร.ต.อ.บุญลือ คงสุข รอง สว.ตม.จว.พะเยา และข้าราชการตำรวจในสังกัด ร่วมจัดโรงทานในงานประเพณีบวงสรวงพ่อขุนงำเมือง ประจำปี 2567 ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์พ่อขุนงำเมือง ตำบลเวียง อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา เพื่อเทิดพระเกียรติดวงพระวิญญาณของพ่อขุนงำเมือง ผู้ทรงสถาปนาอาณาจักรภูกามยาวให้เจริญรุ่งเรืองจนถึงปัจจุบัน และส่งเสริมการท่องเที่ยววัฒนธรรมประเพณีที่สำคัญ รวมถึงประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยว และกระตุ้นเศรษฐกิจด้านการท่องเที่ยว ของจังหวัดพะเยา
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/182551.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/182552.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/182553.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__77660177.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__77660188.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__77660190.jpg)