เมื่อวันที่ 29 มี.ค. 67 ) เวลา 13.00 น. พ.ต.ท.สุภัส พรหมเผ่า สว.ตม.จว.พะเยา มอบหมายให้ ร.ต.อ.ภิญโญ กระอาจ รอง สว.ตม.จว.พะเยา เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ เรื่อง พ.ร.บ.คนเข้าเมือง พ.ศ. 2522 ให้กับสมาชิกอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำแวน อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา เพื่อให้สมาชิกอาสาสมัคร ฯ มีความรู้ความเข้าใจในกฎหมายและระเบียบใหม่ ๆ และมีความพร้อมในการดำเนินกิจกรรมร่วมกัน อันจะเป็นผลดีต่อการช่วยเหลือในการป้องกันภัยให้กับประชาชน
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/433002344_396952663086239_7909984479462893187_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/433263752_396952763086229_1010928510604526636_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/433738622_396952683086237_6775502406235774825_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434641592_396952653086240_3662313076833999856_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434644841_396952686419570_7876941243686846706_n.jpg)