เมื่อวันที่ (10 เม.ย.67) เวลา 17.00 น. ภายใต้การอำนวยการของ พล.ต.ต.เกติ์ฉกาจ นิลประดับ ผบก.ตม.๕, พ.ต.อ.ชูธเรศ ยิ่งยงดำรงสกุล รอง ผบก.ตม.5 นำโดย พ.ต.ท.สุภัส พรหมเผ่า สว.ตม.จว.พะเยา และเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวนฯ เข้าร่วมพิธีปล่อยแถวกวาดล้างอาชญากรรม รักษาความสงบเรียบร้อย การรณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลสงกรานต์ 2567 ณ ลานเอนกประสงค์หลังเทศบาลเมืองพะเยา ต.เวียง อ.เมืองพะเยา จว.พะเยา บูรณาการร่วมกันระหว่าง ส่วนราชการจังหวัดพะเยา, ภ.จว.พะเยา, ตชด.32, พฐ.จว.พะเยา, ทล.5 พะเยา, สันติบาลพะเยา, ทท.2 (ชร.-พย.) โดยมี นายรัฐพล นราดิศร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานในพิธี
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434729673_404863838961788_1644364444002954082_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435062354_404863985628440_5752421980154705328_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435104765_404863788961793_8780262150311608469_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435124616_404863718961800_4598373552532233719_n.jpg)
![](https://phayao.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435163113_404864065628432_2013892840760866674_n.jpg)